Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hướng dẫn MOD skin nhân vật [ Bằng hình ảnh ]

3 posters

Go down

Hướng dẫn MOD skin nhân vật [ Bằng hình ảnh ] Empty Hướng dẫn MOD skin nhân vật [ Bằng hình ảnh ]

Bài gửi by xChesterx 15/8/2012, 17:13

Hầu hết các bạn thấy các skin nhân vật và car trong Gta đều rất nhàm chán cũ kỉ, hôm nay mình tạo 2pic này hướng dẫn các bạn cách mod skin cách đơn giản nhất có thể bằng hình ảnh
Đầu tiên các bạn cần là 1 bộ MOD của Gta, các bạn có thể tìm kím các MOD tại http://www.gtainside.com/en/news.php
Hướng dẫn MOD skin nhân vật [ Bằng hình ảnh ] 83187194

Các chương trình mà bạn cần để MOD là:
Alci's IMG Editor
Các bạn có thể kím các chương trình trên tại 2pic này: https://gtahcm.forumvi.net/t8-topic#8
Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn mod skin nhân vật trước:
Hiện tại thì mình có 1 skin nhân vật của Anri ( lát nửa mình sẽ làm 1 2pic tổng hợp các skin mình chọn lọc và up lên MF để các bạn download )
bước 1: các bạn khởi động Alci's IMG Editor 1.5 Final lên
Hướng dẫn MOD skin nhân vật [ Bằng hình ảnh ] 12440130

bước 2: các bạn bấm vào File và bấm Open
Hướng dẫn MOD skin nhân vật [ Bằng hình ảnh ] 17644234

Hướng dẫn MOD skin nhân vật [ Bằng hình ảnh ] 99596068

bước 3: các bạn chọn đường dẫn file gta3 như trong hình và khởi động ( tùy theo nơi cài đặt Gta của từng người )
Hướng dẫn MOD skin nhân vật [ Bằng hình ảnh ] 13609462

Hướng dẫn MOD skin nhân vật [ Bằng hình ảnh ] 71041559

bước 4: các bạn chọn tab Action và chọn dòng Import ( remove....)
Hướng dẫn MOD skin nhân vật [ Bằng hình ảnh ] 92099410

Hướng dẫn MOD skin nhân vật [ Bằng hình ảnh ] 33873824

bước 5: các bạn chọn vào nơi mà có skin bạn mới vừa down ( đuôi của các file ấy thường là dff với txd )
Hướng dẫn MOD skin nhân vật [ Bằng hình ảnh ] 32761598

bước 6: các bạn bấm Ctrl + A để bôi đen tất cả file trong đó và các bạn bấm chữ Open
Hướng dẫn MOD skin nhân vật [ Bằng hình ảnh ] 17155791

bước 7: các bạn thấy các file màu xanh lá là các file mình mới vừa Import ra đấy
Hướng dẫn MOD skin nhân vật [ Bằng hình ảnh ] 73157822

bước 8: các bạn chỉ cần bấm nút save hình cái đĩa nhỏ và xong các bạn vào game thưởng thức ^^
Hướng dẫn MOD skin nhân vật [ Bằng hình ảnh ] 42143665

Chúc các bạn thành công còn đây là clip do mình làm để hướng dẫn:
xin lỗi các bạn vì 1 số lý do kĩ thuật nên chester không thể up clip cho các bạn được nếu các bạn làm không được có thể pm yahoo: trungphuong_96@yahoo.com.vn
tầm thứ 7 mình sẽ hướng dẫn các bạn mod car và 1 số mod hay cho Gta
xChesterx
xChesterx
Moderators

Hướng dẫn MOD skin nhân vật [ Bằng hình ảnh ] Empty Re: Hướng dẫn MOD skin nhân vật [ Bằng hình ảnh ]

Bài gửi by nhok_evil_kute 19/8/2012, 20:58

lag super lun! mình mod có chiếc infernus mà vào sever! thấy nó là thấy dựt dựt! 1 chiếc còn đỡ! 3 trở lên là đi lun! lag k đỡ dc!
nhok_evil_kute
nhok_evil_kute
Moderators

Hướng dẫn MOD skin nhân vật [ Bằng hình ảnh ] Empty Re: Hướng dẫn MOD skin nhân vật [ Bằng hình ảnh ]

Bài gửi by carl phuocson 21/8/2013, 16:03

neu xai PIXrisizer, chiu kho 1 chut thi ko bi lag nua. dung mod nhieu xe, nen mod map, tattoo, skin wellponn, building.....
lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol!

carl phuocson

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics